วันที่ 23 พฤศจิกายน 2566 สำนักงานเชียงใหม่ไนท์ซาฟารี โดยสำนักงานพัฒนาพิงคนคร (องค์การมหาชน) จัดกิจกรรมต้อนรับลมหนาว Grand Opening Musical Fountain น้ำพุดนตรีที่สูงที่สุดในเอเชีย และได้รับเกียรติจาก นายนิรัตน์ พงษ์สิทธิถาวร ผู้ว่าราชการจังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานเปิดพิธี และ นายกฤษดา ลาพิมล รองผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาพิงคนคร และผู้อำนวยการสำนักบริหารงานกลาง
![](http://chiangmai-socialnews.com/wp-content/uploads/2023/11/DSC03586_0-1024x734.jpg)
ปฏิบัติหน้าที่แทนผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาพิงคนคร กล่าวรายงาน พร้อมด้วย พลเอกโกศล ประทุมชาติ กรรมการบริหาร ทำหน้าที่ประธานกรรมการบริหารการพัฒนาพิงคนคร และคณะกรรมการบริหารการพัฒนาพิงคนคร ให้การต้อนรับ พันธมิตรทางธุรกิจ ผู้ประกอบการด้านการท่องเที่ยวในจังหวัดเชียงใหม่ และแขกผู้มีเกียรติ ณ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี
นายกฤษดา ลาพิมล รองผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาพิงคนคร และผู้อำนวยการสำนักบริหารงานกลาง ปฏิบัติหน้าที่แทนผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาพิงคนคร เปิดเผยว่า กิจกรรม Musical Fountain นี้ จัดขึ้นเพื่อสร้างการรับรู้ กระตุ้นการท่องเที่ยว และเป็นการสื่อสารองค์กรเชิงรุก ซึ่งเป็นกิจกรรมที่พัฒนาจากกิจกรรมเดิมที่เรามีอยู่แล้ว โดยพัฒนาปรับปรุงขึ้นมาใหม่ทั้งระบบแสง สี เสียง และนำแนวคิดสมัยใหม่มาผสมผสานกับเทคโนโลยีที่ทันสมัย เพื่อเป็นของขวัญให้กับนักท่องเที่ยวที่เข้ามาเยือนจังหวัดเชียงใหม่ และนับเป็นน้ำพุดนตรีที่มีขนาดใหญ่ที่สุดในประเทศ โดยมีความสูงถึง 30 เมตร สูงที่สุดในเอเชีย เป็นการแสดงน้ำพุดนตรี มีการฉายภาพบนม่านน้ำที่ตื่นตาตื่นใจ และกำลังเป็นที่สนใจของนักท่องเที่ยวในขณะนี้ อีกทั้งยังเป็นแลนด์มาร์คใหม่ของนักท่องเที่ยวเมื่อมาเยือนจังหวัดเชียงใหม่ พร้อมทั้งสร้างสีสัน สร้างความสนุกสนานให้กับนักท่องเที่ยว และสร้างเศรษฐกิจที่ดีให้กับจังหวัดเชียงใหม่ในช่วง High season อีกด้วย
สำหรับนักท่องเที่ยวที่สนใจเข้าชมกิจกรรมน้ำพุดนตรี สามารถเข้าชมได้ที่ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี โดยเปิดบริการทุกวัน ในรอบเวลา 16.15 น., 19.15 น. และ 20.45 น. สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม ได้ที่ เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี โทร. 053 – 999000, Line : @nightsafari, Facebook : เชียงใหม่ไนท์ซาฟารี Chiang Mai Night Safari
More Stories
เชียงใหม่แถลงข่าวการจัดงานฤดูหนาว นางสาวเชียงใหม่ และงานOTOP ของดีเมืองเชียงใหม่ ประจำปี 2567
เชียงใหม่ บลูมส์ 2020 กลับมาอีกครั้ง มากินหอม อยู่หอม เบิกบานใจท่องเที่ยวดอกไม้ทั่วเชียงใหม่ตลอดเดือนกุมภาพันธ์นี้
สวนสัตว์เชียงใหม่ชวนชม แพนด้าแดงแสนน่ารักอย่างใกล้ชิด